Cộng đồng Windows & Windows Phone Việt Nam - Powered by vBulletin
Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 92

Truyện tranh siêu quậy Teppi (Ore Wa Teppei) bản đẹp pdf

Ore Wa Teppei - Một trong những bộ truyện tranh nổi tiếng của Tác giả: Chiba Tetsuya người Nhật du nhập vào Việt Nam đầu những năm 90, trở thành kinh điển cùng với Doraemon, 7 viên ngọc rồng ( Dragon Ball)....Siêu quậy Teppi đã thực sự tạo nên những cơn sốt manga Nhật trên toàn lãnh thổ Việt Nam. Đây là 1 câu chuyện dài, nhiều kỳ đầy những tình tiết ly kỳ, hấp dẫn và cũng rất cảm động...Có quá nhiều điều muốn nói nhưng lại không thể nói về cậu bé Teppi tinh nghịch này (hãy cứ gọi bằng cái tên ấy cho quen thuộc). Tại sao ư? Teppi là một trong những manga đầu tiên đến Việt Nam, và vẫn còn được nhắc tới cho tới bây giờ. Vừa hài hước, dí dỏm, vừa sâu sắc...quả thực không phải manga hài nào cũng làm nổi ^_^
    Nội dung:
    Câu chuyện mở đầu với cảnh cha con Teppi ở trong rừng thẳm đào tìm kho báu rồi quay ngược về thế giới văn minh.
    - Trong 1 môi trường hoang dã, lại thiếu sự giáo dục của Ba, Téppi như 1 ngọn cỏ dại sống lay lắt bên đường. Cậu ko hề có quan nhiệm về tình thân gia đình. Hai cha con Teppi sống với nhau như " 2 người bạn". Họ cười đùa, nói chuyện với nhau thật thô lỗ. Họ uống rượu, đánh bạc với nhau và thậm chí đánh lộn với nhau nữa.
    - Trở về xã hội văn minh, cậu bé Téppi hoang dã ấy đã gây ra bao nhiêu phiền toái cho gia đình và nhà trường. Các bạn sẽ thấy rằng hành động của Téppi hoàn toàn xuất phát từ cuộc sống hoang dại từ nhỏ tới lớn trong rừng thẳm. Chính cậu ko cảm thấy chuyện ăn cắp vặt của mình là có lỗi mà còn đánh lại 1 lão nông. Câu chuyện bao hàm ý nghĩa giáo dục rất lớn: "Sự thiếu trách nhiệm trong giáo dục con cái của cha mẹ sẽ dẫn tới những hậu quả ko sao lường được."
    - Mong rằng qua câu chuyện, bạn đọc sẽ thấy được sự nổ lực của gia đình, nhà trường và xã hội trong quá trình biến đổi Teppi từ 1 cậu bé hư hỏng, chẳng ra gì trở thành 1 cậu bé Teppi ngoan ngoãn, lễ độ và hiếu kính với ông bà, cha mẹ...(hy vọng các bạn trẻ bây giờ cũng nên tìm cho mình con đường chính đáng để lao động, học tập, rèn luyện đủ "đức và tài" để xây dựng và bảo vệ Tổ Quốc):lmao:

- Đầu tiên các bạn phải cài app đọc được pdf, ở đây mình giới thiệu app đọc pdf tiêu biểu như Adobe Reader (vì không bị out như các app khác nên mình giới thiệu app này) Link: TẢI VỀ
    Truyện do mình tự chỉnh sửa, biên tập lại, có gì sai sót, thì các bạn hãy coment bên dưới mình sẽ kịp thời sửa chữa, nhằm đóng góp thêm kho mục sách thêm phong phú mong các bạn ủng hộ nhiệt tình !
    Truyện này mình chỉ share trong phạm vi forum *****************, làm ơn ai đó đừng copy bài mình qua web hay forum khác, nếu mình phát hiện ra bị sao chép sang các trang web hay forum khác mình sẽ ngừng share ngay.

Ai cảm thấy đọc chữ hơi bé thì xoay ngang điện thoại ra để đọc. Chúc các bạn đọc truyện vui vẻ! mà truyện mình đã căn chỉnh cho phù hợp với màn hình wp nên không cần phải xoay đâu, vẫn đảm bảo độ sắc nét...!!!

Ôi tuổi thơ dữ dội...!!! :lmao:

- Ore Wa Teppei - [COLOR=rgb(255, 0, 128)](Full 35Vol - data 1,08gb)[/COLOR]

Vol01 -+- Vol02 -+- Vol03 -+- Vol04 -+- Vol05 -+- Vol06 -+- Vol07 -+- Vol08 -+- Vol09 -+- Vol10
    Vol11 -+- Vol12 -+- Vol13 -+- Vol14 -+- Vol15 -+- Vol16 -+- Vol17 -+- Vol18 -+- Vol19 -+- Vol20
    Vol21 -+- Vol22 -+- Vol23 -+- Vol24 -+- Vol25 -+- Vol26 -+- Vol27 -+- Vol28 -+- Vol29 -+- Vol30
    Vol31 -+- Vol32 -+- Vol33 -+- Vol34 -+- Vol35

Full 35Vol - data 1,08gb :lmao:

[COLOR=rgb(255, 0, 0)]Chú ý: các bạn comments không nên quote cả bài,[/COLOR]

Cách tải: các bạn bấm vào link đợi load xong thì bấm vào TẢI VỀ theo dấu đỏ như hình.

PhanThuoc

like bác mở hàng nào opo20:

Like mạnh. Bác này lắm hàng ngon.

Trích dẫn Gửi bởi trantrthanh
    Like mạnh. Bác này lắm hàng ngon.
    thì share những bộ đẹp mà, share xấu nhận gạch đá về thì sao,

Cứ ra hàng mới là e vào ủng hộ bác. opo28:

Trích dẫn Gửi bởi phanthuoc90
    Ore Wa Teppei - Một trong những bộ truyện tranh nổi tiếng của Tác giả: Chiba Tetsuya người Nhật du nhập vào Việt Nam đầu những năm 90, trở thành kinh điển cùng với Doraemon, 7 viên ngọc rồng ( Dragon Ball)....Siêu quậy Teppi đã thực sự tạo nên những cơn sốt manga Nhật trên toàn lãnh thổ Việt Nam. Đây là 1 câu chuyện dài, nhiều kỳ đầy những tình tiết ly kỳ, hấp dẫn và cũng rất cảm động...Có quá nhiều điều muốn nói nhưng lại không thể nói về cậu bé Teppi tinh nghịch này (hãy cứ gọi bằng cái tên ấy cho quen thuộc). Tại sao ư? Teppi là một trong những manga đầu tiên đến Việt Nam, và vẫn còn được nhắc tới cho tới bây giờ. Vừa hài hước, dí dỏm, vừa sâu sắc...quả thực không phải manga hài nào cũng làm nổi ^^
    Nội dung:
    Câu chuyện mở đầu với cảnh cha con Teppi ở trong rừng thẳm đào tìm kho báu rồi quay ngược về thế giới văn minh.
    - Trong 1 môi trường hoang dã, lại thiếu sự giáo dục của Ba, Téppi như 1 ngọn cỏ dại sống lay lắt bên đường. Cậu ko hề có quan nhiệm về tình thân gia đình. Hai cha con Teppi sống với nhau như " 2 người bạn". Họ cười đùa, nói chuyện với nhau thật thô lỗ. Họ uống rượu, đánh bạc với nhau và thậm chí đánh lộn với nhau nữa.
    - Trở về xã hội văn minh, cậu bé Téppi hoang dã ấy đã gây ra bao nhiêu phiền toái cho gia đình và nhà trường. Các bạn sẽ thấy rằng hành động của Téppi hoàn toàn xuất phát từ cuộc sống hoang dại từ nhỏ tới lớn trong rừng thẳm. Chính cậu ko cảm thấy chuyện ăn cắp vặt của mình là có lỗi mà còn đánh lại 1 lão nông. Câu chuyện bao hàm ý nghĩa giáo dục rất lớn: "Sự thiếu trách nhiệm trong giáo dục con cái của cha mẹ sẽ dẫn tới những hậu quả ko sao lường được."
    - Mong rằng qua câu chuyện, bạn đọc sẽ thấy được sự nổ lực của gia đình, nhà trường và xã hội trong quá trình biến đổi Teppi từ 1 cậu bé hư hỏng, chẳng ra gì trở thành 1 cậu bé Teppi ngoan ngoãn, lễ độ và hiếu kính với ông bà, cha mẹ...(hy vọng các bạn trẻ bây giờ cũng nên tìm cho mình con đường chính đáng để xây dựng và bảo vệ Tổ Quốc):lmao:

- Đầu tiên các bạn phải cài app đọc được pdf, ở đây mình giới thiệu app đọc pdf tiêu biểu như Adobe Reader (vì không bị out như các app khác nên mình giới thiệu app này) Link: http://www.windowsphone.com/vi-vn/store/app/adobe-reader/134e363e-8811-44be-b1e3-d8a0c60d4692
    [COLOR=rgb(255, 0, 0)]Truyện do mình tự chỉnh sửa, biên tập lại, có gì sai sót, thì các bạn hãy coment bên dưới mình sẽ kịp thời sửa chữa, nhằm đóng góp thêm kho mục sách thêm phong phú mong các bạn ủng hộ nhiệt tình !
    Truyện này mình chỉ share trong phạm vi forum *****************, làm ơn ai đó đừng copy bài mình qua web hay forum khác, nếu mình phát hiện ra bị sao chép sang các trang web hay forum khác mình sẽ ngừng share ngay.[/COLOR]
    [COLOR=rgb(255, 128, 0)]Ai cảm thấy đọc chữ hơi bé thì xoay ngang điện thoại ra để đọc. Chúc các bạn đọc truyện vui vẻ! mà truyện mình đã căn chỉnh cho phù hợp với màn hình wp nên không cần phải xoay đâu, vẫn đảm bảo độ sắc nét...!!![/COLOR]

[COLOR=rgb(255, 0, 128)]- Ore Wa Teppei -[/COLOR]
    Vol01
    : https://onedrive.live.com/redir?resid=FE1F4DB2976BC16!643&authkey=!AJztrV3G_ A9CBOg&ithint=file,.pdf

Updating...:lmao:

[COLOR=rgb(255, 0, 0)]Like & Comment[/COLOR] mạnh nhé các bạn !!![replacer_img]opo67:

Cách tải: các bạn bấm vào link đợi load xong thì bấm vào TẢI VỀ theo dấu đỏ như hình, trên điện thoại các bạn muốn tải được thì vào ie cài đặt chế độ xem máy tính, rồi bấm vào link tải bình thường.

PhanThuoc
    Hyynh làm dùm tiểu muội bộ truyện thiên thần và ác quỷ cái và cả mar heaven nẵ a

Trích dẫn Gửi bởi Tiểu Màn Thầu
    Hyynh làm dùm tiểu muội bộ truyện thiên thần và ác quỷ cái
    để tìm nguồn đã, mà đừng qte cả bài thế, còn cập nhật thêm mà,

Trích dẫn Gửi bởi Tiểu Màn Thầu
    Hyynh làm dùm tiểu muội bộ truyện thiên thần và ác quỷ cái và cả mar heaven nẵ a
    tuần sau nhận thùng 1 trong 2 bộ nhé,

để tìm nguồn đã, mà đừng qte cả bài thế, còn cập nhật thêm mà,
    Nhớ nhá, thiên thần và ác quỷ, thêm cả mar heaven nữa, làm xong post bài thì tag muội vô, đọc gần xog bộ jin do rồi

tuần sau nhận thùng 1 trong 2 bộ nhé,
    Tận tuần sau lận, lâu thế á, hức, thế thì huynh làm cái thiên thần và ác quỷ trc đi, truyện đó hay mà muội chưa có đc đọc hết

Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối