Cộng đồng Windows & Windows Phone Việt Nam - Powered by vBulletin
Kết quả 1 đến 9 của 9

[FIXED] Seven-Eighter - Update lên WP7.8 dễ dàng cho mọi loại máy và từ 7720 trở lên

Theo như topic này của bác thái : http://www.*****************/forum/showthread.php?t=24324

Nay mình xin trợ giúp thêm một số chi tiết khi update với Seven-Eighter

Mình đang dùng HTC HD7 (T-Mobile), os ver 7720, Software ver : 7.5
    Hệ điều hành máy tính : windows 8, update netfx từ windows update khi enable netfx 3.5 trong feature, đảm bảo internet luôn luôn có.
    Sử dụng Seven-Eighter 100% không lỗi. Cái này mình đảm bảo

Khuyến cáo :

+ Sử dụng windows 7 trở lên
    + Đảm bảo PC luôn có internet (tại sao thì mình sẽ nói phía sau)

Cách thực hiện như sau :

B1 : Download WP 7 update tool (http://www.mediafire.com/?bzb4uw87wri27dd), cài đặt cái này nhanh lắm, cứ next next chạy cái vù là xong, chả thông báo gì khi finish đâu, đừng lo opo28:

B2: Download
    - Windows 7 trở lên -> http://windowsphonehacker.com/download/seveneighter.zip
    - Windows XP -> http://windowsphonehacker.com/files/SevenEighter_xp.zip
    Lưu ý : phần mềm này sử dụng khi có NetFX, thường thì khi enable nó trong windows 7 trở lên thì windows update sẽ tự động update và cài đặt (chính vì thế phải có net) ngoài ra còn có thể install netFX offline, nhưng mình không khuyến cáo vì thường có lỗi xảy ra và dĩ nhiên, S-E không thể load

Sau khi giải nén, sẽ có 1 file chạy và 2 folder (x86, và x64 cho cả 2 version của windows PC bạn)

B3 : Chạy file SevenEighter.exe, click vào nút to nhất "Install WP 7.8",

cửa sổ chọn ngôn ngữ sẽ hiện ra, trong này không có tiếng việt nhé, cứ thế mà tick English - United States

Lưu ý: nếu hệ thống báo zune đang chạy, vui lòng tắt zune, đợi 1-3 phút rồi bấm "Install WP 7.8" lại lần nữa, nếu vẫn báo zune đang chạy, kiểm tra trong task manager xem zune đã được tắt chưa, nếu chưa thì end task nó nhé.

Sau khi bấm "Install WP 7.8", phần mềm sẽ tự động kiểm tra vesion hiện tại của điện thoại, sau đó tải phiên bản update mới hơn, tự nó sẽ reset điện thoại, tự nó sẽ install, tự nó sẽ khởi động lại
    Sau lần đầu install và reset xong, điện thoại open lên, phần mềm tiếp tục sẽ check ver hiện tại và update lên version mới hơn nữa ....

Công việc này cứ lập đi lập lại khi S-E hiện thông báo, Congratulation ....... All DONE ... !

Có nghĩa là ok rồi đấy. Công việc update này diễn ra cũng khá lâu, tùy ver hiện tại của điện thoại bạn mà thời gian update nhanh hay chậm, Update nó có các quãng đường của nó, nhảy từng bậc, từng bậc, đối với ĐT mình, update từ 7720 lên 8862, nó download, install, reset, lại download, install, reset, làm đủ trò, hình như reset khoảng 9 lần mới OK.

Lưu ý : sau khi bấm "Install WP 7.8" thì bạn cứ làm việc khác, đừng quan tâm, việc còn lại phần mềm tự làm, đừng lo, cho đến khi show thông báo chúc mừng ... ^^

Thông tin thêm : trong quá trình nó làm việc, sẽ có 1 bước là backup OS ĐT của bạn, chính vì thế, nếu ai đó không hài lòng về phiên bản hiện tại sau khi update, tắt S-E đi, open zune lên lại, vào phần update, nút restore sẽ xuất hiện, cứ thể mà restore lại như cũ trước khi update.

Đây là một số thông tin mình chia sẽ sau khi để ý các quá trình update của phần mềm, cũng khá đỉnh đấy nhỉ ... ^^ ...

Mọi thắc mắc vui lòng comment lại Topic này, mình sẽ hỗ trợ. opo28:

Chúc thành công ^^

Nguyễn Cảnh Hoàng Sơn​
    MINH KHANG S.M.A.R.T SOLUTIONS​

Sao nó k cho mình ÔTa hé?

cái này là ROM ship hả bác

Titan at&t 7720 co lam dc vay k bac.hom ray lam cho ong anh ma k dc opo61:

HTC Mazza 7.5 có làm đc ko vậy

HTC Mazaa có làm đc ko anh,

Bác ơi samsung focus fláh trên zune ko có bản update thì update wa cái này có ko ạ? update vậy có bị gì hk opo57:

tất cả các máy wp7 h chơi rom custom trừ con 610 ,wp7 mà không chơi rom cook thì phí 1 ĐT opo28:

rất cảm ơn anh ạ, đã up lên 7.8 cho em HD7 ông anh vừa cho