Cộng đồng Windows & Windows Phone Việt Nam - Powered by vBulletin
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

Hướng dẫn flash ROM cho Focus Flash i677

Thực ra có file guide sẵn nhưng là bản tiếng Brazil nhưng để tiện cho các anh em, sẵn hôm nay ở nhà, mình viết bài này, mong có thể giúp đỡ những máy bị giống máy mình trước đây (ROM demo của AT&T bực bội).
    (Theo mình tìm hiểu thì hình như có thể flash cho Samsung Omnia W I8350 luôn thì phải)

Chuẩn Bị:
    Trước tiên mọi người download các file sau:
    - file nén I677_OPEN_ZTOKL1_FIRMWARE_SAMSUNG sẽ gồm 2 files:
    + SGH-i677 CSC ZTOKL1_Signed.smd
    + SGH-i677 Unified KL1_Signed.smd
    - file driver SAMSUNG_USB_Driver_for_Mobile_Phones_v1_4_2_2-Swallowtail_Only dùng để chuyển cổng USB sang cổng COM để tải firmware về (tạm gọi là usb-to-com).
    - file WP7 Downloader Ver 3.8 for Secure and SMD (change Parttiton and Support Retail binary).exe - tool dùng để flash ROM (tạm gọi là flash-tool).

Tiến hành:

Bước 1: mọi người cài driver usb-to-com như bình thường.
    Bước 2: turn off điện thoại, sau đó nhấn tổ hợp phí volume up + camera + power

Bước 3: mọi người chạy flash-tool, sau đó bấm chọn như hình.

Đây là ảnh mình trích từ file guide gốc ra, khi mình thực hiện cũng giống như vậy.
    Chú ý:
    Trong quá trình tải về, ko được động đến máy cho đến khi Start Screen của winphone hiện ra. Ở hình cuối chỉ là báo đã download về máy xong, nó sẽ restore nữa, nên mọi người chịu khó chờ thêm vài phút, đừng nghĩ máy đã bị bricked mà tìm cách khởi động lại hay tháo pin ra nhé

Sau khi restore về, máy sẽ là bản 7720 tiếng Brazil, mọi người chỉnh lại English để sử dụng nhé.
    Hôm nay sau hơn 2h update, máy đã được up lên bản 8773 rồi, hy vọng xài ổn.

http://www.4shared.com/folder/_IHZ9gRO/Focus.html
    hoặc
    http://www.mediafire.com/?bh33pcwudg18o
    (trong lúc viết topic này thì mình đang upload)

---------- Post added at 11:32 AM ---------- Previous post was at 11:13 AM ----------

Up lên bản 8773 mà ko jailbreak bằng windowhack được, muốn làm theo hướng dẫn trên xda mà cũng sợ máy hư tiếp nên thôi, chờ đợi cũng được
    tham khảo
    http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1306415
    chắc mọi người cũng biết topic này rồi

Thanks bác nhiều nhé, bữa mình đã up bản rom nào của ai trên xda mà ko vào được hehe. Down về test luôn :nn25:

Bác up có part 1 2 và 4 thôi hả ?

Up song co restore dc ve nguyen goc k chu thot. xl minh on bang dt.

Quá đã mong đợi từ lâu rồi. nhưng mà hỏi cái cái room này là đã full unlock chưa nhỉ. nếu chỉ để dành uproom cho những mấy room demo thì tạm thời thui vậy vì interop unlock thấy cũng khá ổn rồi.
    Vả lại hiện giờ hình như rất rất ít room cook cho em này đợi vậy.....

Trích dẫn Gửi bởi zerry
    ....
    Cho mình hỏi tại sao để biết rom của mình đang dùng là rom demo của AT&T.Mà rom demo thì nó có hạn chế gì.Từ lúc mình mua về đến giờ dùng vẫn thấy bình thường,Cắm vào zune update vẫn OK có thấy sao đâu nhỉ :nn7a:

Bản rom này ko phải fullunlock!
    mình tìm hiểu từ lâu rồi nên cũng ko thử bao giờ cả :nn7a:

Cái rom này mình đã flash vào xài được 3 tháng rồi. Nói chung là khá ổn. Rom này thì trong setting có thêm mục Call blocking cũng khá tiện.
    Tuy nhiên, khi xài ROM này thì KHÔNG JAILBREAK được nhé! Hồi trước sau khi flash mình đã email cầu cứu tất cả các cao thủ trên xda & windowsphonehacker cách jb mà ko có ai giúp được. Đến giờ này vẫn chưa jb được luôn opo61:
    Do đó mình khuyên các bạn KHÔNG nên flash ROm này vào máy :ufo_33:

Trích dẫn Gửi bởi blackdell
    Thanks bác nhiều nhé, bữa mình đã up bản rom nào của ai trên xda mà ko vào được hehe. Down về test luôn :nn25:

Bác up có part 1 2 và 4 thôi hả ?
    Để mình up lại part 3, mediafire nay kéo vào 4 cái nó vào có 3 =.=

---------- Post added at 09:20 PM ---------- Previous post was at 09:13 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi Mr_Dat
    Cái rom này mình đã flash vào xài được 3 tháng rồi. Nói chung là khá ổn. Rom này thì trong setting có thêm mục Call blocking cũng khá tiện.
    Tuy nhiên, khi xài ROM này thì KHÔNG JAILBREAK được nhé! Hồi trước sau khi flash mình đã email cầu cứu tất cả các cao thủ trên xda & windowsphonehacker cách jb mà ko có ai giúp được. Đến giờ này vẫn chưa jb được luôn opo61:
    Do đó mình khuyên các bạn KHÔNG nên flash ROm này vào máy :ufo_33:
    Tùy mỗi người thôi, hồi trước thì bằng cách nào cũng phải jailbreak, nhưng hiện tại rom demo của AT&T quá nhiều bất cập như splash screen chạy mỗi phút khi cắm cáp, restoring original setting sau 1 thời gian (máy mình là 1 ngày), do đó mình flash ROM này thấy ko bị bricked là tốt rồi, lúc flash xong là bản 7720 mình chưa jailbreak nên ko biết rõ là do bản update 8773 chưa jailbreak hay do ROM nữa.
    Anyway, nếu mọi người ko muốn có thể ko flash, đây chỉ là bài post tạm thời cho những ai xài bản demo khó chịu này như mình opo67:

Ban co ban rom demo cua at&t ko? Gio minh lai muon flash lai ban rom do de jb.

Lúc vừa flash cái rom trên (7720) mà bạn vẫn ko jailbreak bằng windowbreak được à?

mình thấy bản rom này flash cho Omnia W (theo mình biết thì nó cũng là Focus Flash), ko biết bạn đã xem qua chưa
    http://hotfile.com/dl/143556543/4122fad/I8350XXKL5_I8350XENKL5_XEN.rar.html

Khi bạn thử rồi thì có gì cho biết kết quả nhé opo67:

À, ở đây là 1 list ROM cho dòng SAMSUNG, giữa list có những filmware của dòng focus flash như I677_CLARO_I677ZTALC61, I677_OPEN_I677ZTOLC6,... bạn check thử nhé

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối