Cộng đồng Windows & Windows Phone Việt Nam - Powered by vBulletin
Kết quả 1 đến 2 của 2

Cần hỏi về nâng cấp Focus và market place

Chào các bác,

Em mới được cho lại 1 máy Samsung SGH i917 hàng AT&T, máy dùng 2 năm rưỡi, hiện tại vẫn là bản 7720 nhưng em thử nâng cấp thì không được, zune luôn báo là không có update mới. Một vấn đề nữa là máy em không tải được bất kì cái gì từ market place, sử dụng 3G duyệt web cũng rất chậm. Các bác cho em ý kiến khắc phục với ạ.

Trích dẫn Gửi bởi ares312a
    Chào các bác,

Trích dẫn Gửi bởi ares312a
    Em mới được cho lại 1 máy Samsung SGH i917 hàng AT&T, máy dùng 2 năm rưỡi, hiện tại vẫn là bản 7720 nhưng em thử nâng cấp thì không được, zune luôn báo là không có update mới. Một vấn đề nữa là máy em không tải được bất kì cái gì từ market place, sử dụng 3G duyệt web cũng rất chậm. Các bác cho em ý kiến khắc phục với ạ.

Bác Reset thử xem.
    Nên lập 1 tài khoản 3-ích@outlook.com. Vì khi thiết lập lại thì cần đăng nhập tài khoản email!

Hướng dẫn up room mới tại đây!

Rom WP 7.8 For Samsung Focus i917 ( 7.10.8862.144 )

- Thông báo hội SS Focus hiện nay mình đã update thành công lên rom mới nhất(7.10.8862.144)cho em SS của mình. Sử dụng SevenEighter. Tham khảo:http://windowsphonehacker.com/articles/want_windows_phone_7.8_now_try_this_easy_tool-01-31-13
    - Lưu ý bạn phải chuyển về Rom gốc rồi dùng SevenEighter để Update nhé. Và Update xpng nên Reset lại nhé ( không phải Restart nhé).

- Quan trọng hơn là có thể jaibreak luôn bằng cách dùng chính IE trên WP7.
    Cái này thì hiện trên WPV hướng dẫn nhiều rồi, nhưng mình nhắc lại. Thông cảm nhé
    • 1.Dùng IE trên điện thoại truy cập vàohttp://windowsphonehacker.com/windowbreak/.
      2.Click "WindowBreak Me".
      3.Sau đó nó hiện ra 1 loạt, rồi nhấn vào "windowbreak" thì một tab mới mở ra cứ để đó hoặt là tắt cái tab đó cũng được.
      4.Vô hub gọi điện rồi ấn ##634# nó sẽ hiện ra mục "diagnostics", sau đó tiếp tục ấn *#9908# rồi chọn "windowbreak" trong cái thư mục vừa mở ra, sau đó click "Save".
      5.Restart lại máy (Tắt máy bằng cách giữ nút nguồn rồi mở lên lại).