Cộng đồng Windows & Windows Phone Việt Nam - Powered by vBulletin
Trang 1 của 35 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 346

Nơi chia sẻ, hỗ trợ về Windows 10 for PC cho mọi người

Nơi cho những ai có kiến thức về khắc phục lỗi win 10 trở giúp các bạn không biết cái khắc phục.Trợ giúp qua teamview.

Các bạn đăng lỗi lên để mình và các bạn khắc fix lỗi dùm. Chia sẻ kinh nghiệm với nhau.

Mong các bạn thích đừng ném gạch nhé.

• Hướng dẫn active win 10 (10240) RTM
    <div style="padding-left: 30px"> ​</div>
    • Hướng dẫn thay đổi ngôn ngữ từ tiếng anh sang tiếng việt trên Windows 10 (chú ý sẽ không sử dụng đc tính năng cortana khi chuyển sang tiếng việt)
    • SỮA LỖI MÀN HÌNH ĐEN TRÊN WIN 10 BY Jacky Production
    • Sửa lỗi Something Happened Windows 10
    • HƯỚNG DẪN TĂNG TỐC WINDOWS 10<ul>
      <li>Phần 1 :
    </li>
    </ul><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"> ​</div></div>
    • <ul>
      <li>Phần 2 :
    </li>
    </ul><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"> ​</div></div>
    • Sửa lỗi âm thanh Windows 10 :
    • Sửa lỗi Windows 10 Store error code 0x803F7003
    • [COLOR=rgb(255, 0, 0)]Sữa lỗi 0x80244007 hiện 1 số bạn bị nhưng vẫn chưa sữa được hãy thử cách này(Thành công 100%)[/COLOR]<ul>
      <li>Thử thoát tài khoản Microsoft account và đăng nhập lại: vào Settings > Your account > Sign in with a local account instead > sau đó nhập đại 1 tài khoản local để đăng nhập > trở lại phần này và đăng nhập lại Microsoft account.
    </li>[*]Hiện tại 1 số bạn bị lỗi font nhòe khi chỉnh lên 125% còn chỉnh 100% thì lại bị chữ quá nhỏ để fix lỗi này các bạn làm sao
    • <li>Tải : http://ouo.io/1G32D
    • Tải về chạy file sẽ có hình và chỉnh như hình và apply sau đó khởi động lại máy là được:
    </li>
    </ul><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px">[replacer_img]​</div></div></div>
    • Gõ tiếng Việt bằng Unikey nhiều khi không nhập tiếng Việt được trên trình duyệt Edge<ul>
      <li> Tải phần mềm gõ khác : Tại Đây
    </li>
    </ul>
    • Kích hoạt tính năng "Dark Theme" trên Windows 10 Theo: WindowsCentral.com
    <div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px">
    ​</div></div>
    • Hướng dẫn sữa lỗi 1 số bạn dù đã chuyển vùng sang US hoặc UK nhưng vẫn không bật được cortana trong cài đặt:
    <div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"> ​</div></div>

nhờ bạn chuyển đổi ngôn ngữ sang tiếng Việt:
    teamview
    ID: 259 627 098
    Pass: 7575

Máy mình lên win 10, cơ bản mọi thứ ngon, chỉ khi tắt nguồn bằng shutdown là nó chỉ tắt màn hình đen lại, còn nút nguồn vẫn sáng và biểu tượng wifi nó vẫn sáng. Với lại chế độ sleep cũng không dùng được, phải tắt máy bằng nút nguồn rồi mới khởi động. Có cách nào giúp mình với

mình bị lỗi loa nhỏ, mình xài laptop. Bác biết cách nào fix được không ạ?

Trích dẫn Gửi bởi azuleo10
    Máy mình lên win 10, cơ bản mọi thứ ngon, chỉ khi tắt nguồn bằng shutdown là nó chỉ tắt màn hình đen lại, còn nút nguồn vẫn sáng và biểu tượng wifi nó vẫn sáng. Với lại chế độ sleep cũng không dùng được, phải tắt máy bằng nút nguồn rồi mới khởi động. Có cách nào giúp mình với
    Trường hợp bạn gống mình khi còn xài win 8.1, bạn thử tắt fast startup xem, cách khác thì cài lại windows. Mình đã thử cách 2 và thành công

Cho mình hỏi mìn mới cài lại win 7 pro 64bit, đã active by phone thành công, và cũng updata đầy đủ, vậy mình lựa chọn hình thức updata nào để ko mất bản quyền.

restart chậm. khi dùng task manager để tắt explorer thì mất luôn taskbar+start+màn hình

Trích dẫn Gửi bởi Hoàng Minh Nam
    mình bị lỗi loa nhỏ, mình xài laptop. Bác biết cách nào fix được không ạ?

có thể là do driver của bạn, nếu như Windows trước đó của bạn có loa.. to thì bạn hãy vào Control Panel - Sound - Configure để thiết lập lại ha.

Trích dẫn Gửi bởi Quý Nguyễn
    Cho mình hỏi mìn mới cài lại win 7 pro 64bit, đã active by phone thành công, và cũng updata đầy đủ, vậy mình lựa chọn hình thức updata nào để ko mất bản quyền.

bạn có thể tải cái Media Creative Tool của MS về và chọn Upgrade lên cho khỏe.
    Link: http://www.microsoft.com/en-us/software-download/windows10

Trích dẫn Gửi bởi bigbox
    restart chậm. khi dùng task manager để tắt explorer thì mất luôn taskbar+start+màn hình

Ctrl + Alt + Del phát nữa chọn Sign out nhoa

Trích dẫn Gửi bởi Baby Angel
    Ctrl + Alt + Del phát nữa chọn Sign out nhoa
    mới làm xong rồi, mà mỗi lần vậy đều khởi động lại thì chết

Trích dẫn Gửi bởi bigbox
    1. Restart chậm là tình trạng chung rồi bác.
    2. Có thể là do lúc đó đang bị full disk gây nên tình trạng lag, delay

Trang 1 của 35 12311 ... CuốiCuối