Cộng đồng Windows & Windows Phone Việt Nam - Powered by vBulletin
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 29

[Hỏi đáp] Chụp người nên dùng app gì hay chỉnh thông số thế nào

Chào các bác, em có một con Lu 930 đang chạy Redstone 14371.
    Các bác chụp người thì hay dùng app chụp ảnh nào ạ ? Em dùng Lu Cam mà không biêt nên để thông số nào cho thích hợp ảnh xuất ra da trắng bị sậm nâu đưa vào pts chỉnh không hết

Em cảm ơn các bác !!

em nghe giang hồ đồn là dòng lumia này chụp phong cảnh đẹp thôi,chụp người thì màu da lên ko dc thích mắt cho lắm...
    còn nếu bác vẫn muốn chụp thì em có thể trích lại lời của anh Người lạ trên MobileCity là khi chụp chân dung thì nên để dựng máy, chọn khung 4:3. Còn app chụp thì theo ý kiến cá nhân em là chụp bằng app ImagineCam, hiện tại app này ko còn trên store nhưng dev thì ok,em đang đi làm tối về em gửi link cho bác. Sở dĩ em thích chụp bằng app này là nó chụp đêm ko có bị đốm trắng trong ảnh như app Lumia camera. Gửi cho bác xem link ảnh em chụp từ con 830 (ko có gấu lên phải chụp phong cảnh opo28
    http://www.*****************/forum/threads/giao-luu-anh-chup-tu-lumia-830.179195/

Trích dẫn Gửi bởi Nhung Toàn
    em nghe giang hồ đồn là dòng lumia này chụp phong cảnh đẹp thôi,chụp người thì màu da lên ko dc thích mắt cho lắm...
    còn nếu bác vẫn muốn chụp thì em có thể trích lại lời của anh Người lạ trên MobileCity là khi chụp chân dung thì nên để dựng máy, chọn khung 4:3. Còn app chụp thì theo ý kiến cá nhân em là chụp bằng app ImagineCam, hiện tại app này ko còn trên store nhưng dev thì ok,em đang đi làm tối về em gửi link cho bác. Sở dĩ em thích chụp bằng app này là nó chụp đêm ko có bị đốm trắng trong ảnh như app Lumia camera. Gửi cho bác xem link ảnh em chụp từ con 830 (ko có gấu lên phải chụp phong cảnh opo28
    http://www.*****************/forum/threads/giao-luu-anh-chup-tu-lumia-830.179195/
    Màu đẹp thật đấy bác opo28: LU 930 chụp ban ngày cảnh đẹp thạt mà người thì về chỉnh mỏi tay opo57: hư hêt da với môi

ké với thớt opo28: định chụp ảnh kỉ niệm buổi tri ân mà em 1520 chụp người thì thôi rồi, ko biết có app nào ảo chụp da người ổn chút ko opo28:

ko biết míc làm ăn kiểu j nữa,camera ống kính Zeiss rõ xịn chụp cảnh thì good còn chụp ng thi như ma.
    opo09:
    đi chơi tụi nó kêu chụp dùm vài tấm,tấm nào chụp ngoài trời thì còn ok,chứ mấy tấm chụp chỗ có bóng râm nhiều hay thiếu sáng chút thì thôi rồi.
    phải chỉnh tay nhưng da vẫn nhợt nhạt,nhìn chán bỏ xừ.opo10:

Hồi xài Amber thấy con 520 chụp da người lại được opo57:

Trích dẫn Gửi bởi Nhung Toàn
    Bạn có bản Dev cho mình xin đi opo67:

Chụp lúc 12h trưa opo28: 1520 Vẫn thấy đen đen thế nào ý

Trích dẫn Gửi bởi Ngo Trong Nhan
    Chụp lúc 12h trưa opo28: 1520 Vẫn thấy đen đen thế nào ý
    Do người xấu, chứ chụp mình chắc đẹp lắm đấy :rofl:

Trích dẫn Gửi bởi DjSi
    Do người xấu, chứ chụp mình chắc đẹp lắm đấy :rofl:
    :rofl: Tự sướng dữ vậy :3

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối