Cộng đồng Windows & Windows Phone Việt Nam - Powered by vBulletin
Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 39
    của mình cũng không nhạy. Chỉ dán bình thường thôi. Con 930 cũng dán mà tap phát nào ăn phát đó. Chắc do phần mềm của máy

opo57: vậy chắc do miếng cường lực mình mua ở đây http://metrophone.vn/shop/op-lung-2/nokia-microsoft/mieng-dan-cuong-luc-nillkin-h-pro-mong-0-2mm-9h/

Xác nhận là mình dán màn hình của 950 thui mà cũng ko nhạy lắm.

Trích dẫn Gửi bởi Peter
    Xác nhận là mình dán màn hình của 950 thui mà cũng ko nhạy lắm.
    Mình tháo ra thì nó có nhạy hay không !!!!

Trích dẫn Gửi bởi Hoàng Ngọc Dũng
    Mình tháo ra thì nó có nhạy hay không !!!!
    Đang dán, ngại tháo nên ko biết. Hii, nói chung Build mới nhất là nhanh hơn nhiều rùi. Sao 950 va 950XL sau này không có chức năng lật úp để tắt chuông nhỉ.

Trích dẫn Gửi bởi nguyen dinh tu
    của mình cũng không nhạy. Chỉ dán bình thường thôi. Con 930 cũng dán mà tap phát nào ăn phát đó. Chắc do phần mềm của máy
    Lạ nhỉ? Máy mình 950xl dual sim đã dán cường lực nilkin luôn (Loại tốt, hình như giá 200k) mà vẫn tap phát nào lên phát đó, đặt thêm lên 1 tờ giấy A4 vẫn được luôn

Thêm lỗi nữa nà các bác. Mình tap tap 1 phát là dính ngay. Nhưng đến 3,4s mới lên. Mình đã thử và phát hiện là do hình nền pokemon mới đổi. Hình ảnh mẫu thì ko sao. Tap lên nhanh 1s. Chỉ có tấm ảnh nền mà lên cũng lâu. 950xl lúa thật.

Trích dẫn Gửi bởi big_leopard
    Lạ nhỉ? Máy mình 950xl dual sim đã dán cường lực nilkin luôn (Loại tốt, hình như giá 200k) mà vẫn tap phát nào lên phát đó, đặt thêm lên 1 tờ giấy A4 vẫn được luôn
    Mình nghĩ là bản 1 sim phân phối ở Việt Nam ko tốt. Cũng có thể do bản Rom. Bạn đang xài Rom châu Âu phải ko ?

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Thanh Tịnh
    Mình nghĩ là bản 1 sim phân phối ở Việt Nam ko tốt. Cũng có thể do bản Rom. Bạn đang xài Rom châu Âu phải ko ?
    Cũng có thể do rom hoặc firmware, mình dùng bản rom và firmware chính thức của thị trường Bắc Mỹ, do máy mua bên đó.
    Do vừa qua firmware mới chưa phát hành qua OTA nên mình dùng Windows device recovery tool để cài cho nhanh, giống như reset sạch và cài lại nên chạy rất ổn định.
    Nếu ai có tap tap ko nhạy như trường hợp chủ thớt thì thử chạy lại toàn bộ bằng tool này xem sao chứ lột bỏ cái kính cường lực mới toanh thì xót lắm opo28:

Trích dẫn Gửi bởi big_leopard
    Cũng có thể do rom hoặc firmware, mình dùng bản rom và firmware chính thức của thị trường Bắc Mỹ, do máy mua bên đó.
    Do vừa qua firmware mới chưa phát hành qua OTA nên mình dùng Windows device recovery tool để cài cho nhanh, giống như reset sạch và cài lại nên chạy rất ổn định.
    Nếu ai có tap tap ko nhạy như trường hợp chủ thớt thì thử chạy lại toàn bộ bằng tool này xem sao chứ lột bỏ cái kính cường lực mới toanh thì xót lắm opo28:
    Mình xài kính cường lực và lột ra thì khác hẳn.

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối