Cộng đồng Windows & Windows Phone Việt Nam - Powered by vBulletin
Trang 1 của 35 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 342

[Thảo luận] Tổng hợp các vấn đề không hài lòng tại Nokia Care

[IMG]http://www.*****************/wordpress/wp-content/uploads/2013/07/feedback-heads1-e1374233181504.png[/IMG]​
    Vấn đề bảo hành tại Nokia Care đúng là vấn đề muôn thủa từ rất lâu rồi mà hiện tại vẫn chưa thể giải quyết vấn đề này. Hôm nay mình đã được trải nghiệm thực tế và thấy có vài điểm bất cập nên đã phản hồi với phía Nokia. Nên mình mở chủ đề này để tổng hợp tất cả vấn đề bạn gặp phải trong quá trình đi bảo hành máy khiến bạn không hài lòng.

Hy vọng tiếng nói của người dùng sẽ đến được với những người có trách nhiệm tại Nokia và Nokia Care. Mong Nokia Care nhanh chóng thay đổi và sẽ phục vụ khách hàng của mình tốt hơn.
    • Những vấn đề bạn gặp phải trong quá trình bảo hành khiến bạn chưa hài lòng:
    • Địa chỉ trung tâm bảo hành:
    • Thông tin của bạn: Số điện thoại, mail .. ( nếu có thể)

Máy mình chưa bị gì nhưng chủ đề này có vẻ hay đó.

Mình có vài điểm không hài lòng ở Care Thành Thái Q10:
    1. NV giải thích cho khách hàng mang tính hù dọa nhiều hơn nếu những ai không hiểu về kỹ thuật chút sẽ hiểu lầm ý của họ
    2. Máy mang đến là màn hình chưa có vết trầy khi mang về rất nhiều vết trầy xước sâu ( may mà là có cái miếng dán màn hình) Mặt sau của máy cũng xước khá đáng kể quá sót cho 1 siêu phẩm.
    3. Mang đi vệ sinh camera trước và vụ lắc kêu mà care chỉ vệ sinh camera mà không xử lý vụ lắc kêu ( có lẽ do lòng pin)

e thì ko hài lòng ở care là giá nó cao quá, bác nói sao mà nó giảm xuống 1/2 thì ok, mà e nghĩ cái gì thì được chắc vụ tiền bạc này nó ko chơi rồi

Mình đến Care nhiều lần rồi, nhưng chưa có gì phải phàn nàn cả. Hihi. Duy có 1 lần bảo hành cái loa cho C3-00, tại làm rơi nhiều quá nó tịt, thế mà vẫn được bảo hành, xong 1 thời gian nó lại tịt.

opo10:opo10:opo10:opo10:opo10:opo10:opo10:opo10:opo10:opo10:opo10:opo10:opo10:opo10:opo10:opo10:opo10:opo10:

Đem ra care vụ hở sáng mà ban ngày vẫn thấy được. Ở đó phán không có gì hết. Nếu muốn thì để lại nhưng phải bung máy vấn đề về sau kg hoàn toàn chịu trách nhiệm. Nghe đến đó sợ quá nên quay về luôn. Cuối cùng khách hàng chịu thiệt.

Máy em bị hỏng main. họ sửa main chứ không thay main. sửa main thấy bảo nhanh tã lắm. e lo quá opo61: máy còn 11 tháng bảo hành và lỗi do nokia nhé không phải lỗi ở em

Ở care 287 DBP có cái thằng nhân viên, nói chuyện lúc nào cái mặt cũng một đống (nhân viên tiếp khách hàng), bữa tới sửa màn hình, hỏi ổng có cái bọc ni long ko để đựng mấy cái linh tin, nó nhìn mình cái rồi nói ko có, chạy qua bàn nhân viên khác hỏi thì người ta đưa 1 đống. Cái thái độ ko có cảm tình gì hết. làm như mình xin nó tiền hay sao đó. cũng thằng 1 lần tới hỏi cái cục sạc vì sao ko lên, nó nói phải để 5 ngày kt cái cục sạc, nghe muốn chửi, cục sạc ko vô điện mới đem tới chứ có láo đâu mà nó đòi kiểm tra, cái hỏi 5 ngày thì có cái gì cho mươn ko để sạc, chứ có 1 cục duy nhất thôi, nó nói ko có mà going hách dịch.

Đặt chỗ có bị ban ko nhể opo20:

theo mình thì những lỗi nhỏ nên sửa ngay trước mặt khách hàng : thứ nhất vừa tạo cảm giác an toàn cho người dùng, thứ hai là đỡ tốn time đi lại.
    Nâng cao trình độ của nhân viên để có thể thấy & khắc phục lỗi ngay cho khách hàng, hơn là giữ máy lại ngâm hay test nhìu khi chỉ là lỗi phần mềm hoặc lỗi bé tí opo28:

Trang 1 của 35 12311 ... CuốiCuối