Cộng đồng Windows & Windows Phone Việt Nam - Powered by vBulletin
Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 66

Cảnh báo anh em sử dung Lumia 1020

Vào đề luôn là nếu máy anh em quay video hay lấy nét có tiếng kêu rít rít như kiểu cửa sắt bị khô dầu thì chính thức camera của anh em đã bị hỏng cần được thay thếopo31:. Mời anh em xem 2 clip sau :
    - Ở clip này khi quay và lia máy sẽ có tiếng kít kinh khủng :opo09:

- Ở gia đoạn tiếp theo bệnh sẽ nặng hơn đó là khi lấy nét máy sẽ kêu liên tục :
    :

Xin khẳng địnhopo22: đây là lỗi phần cứngopo10: !!!
    Nguyên nhân do các bạn sử dụng màn chập mở quá lâuopo24: dẫn đến tình trạng hỏng vòng bi trống rung bên trong máyopo07:!!
    Cách khắc phục[replacer_img]opo05::
    -
    Nếu máy đã bị thì nên thay camera tìm mua lại xác máy rồi ra nokia care họ sẽ thay miễn phí (mình đã điện lên nokia care nếu bạn có linh kiện thì sẽ được nokia trợ giúp thay miễn phíopo37
    -Nếu máy bạn chưa bị thì đây là cách phòng tránh:
    1. Không chụp ảnh phơi sáng liên tục máy sẽ nóng mà màn chập phải làm việc cao độopo83:
    2. Không quay phim liên tục opo05: nghe thật vô lý phải không bỏ 1 đống tiền mua máy mà lại không quay phim opo14: xin chia sẻ với các bác là những loại máy DSLR đắt tiền cũng sử dụng màn chập cơ có tính năng quay phim họ cũng rất rất rất hạn chế quay phim sẽ làm hỏng màn chập của máyopo71:
    3. Không sử dụng các ứng dụng đèn pin quá 10p hơn nữa bỏ ngay trò ấn SOS ở các ứng dụng đèn pin sẽ làm cho màn chập hoạt động muốn phát rồopo44:.
    4. Tránh làm rơi máy sẽ ảnh hưởng mạnh đến hệ thống trống rung cũng như cụm camereopo32:. (Kinh nghiệm mua máy cũ là xem máy có cấn hay móp không nếu có nên từ bỏ đi dù nó có rẻ đi nữaopo32

Mong rằng 1 số chia sẻ mình tìm hiểu ở các diễn đàn nước ngoài cũng như kinh nghiệm chính bản thân mình sau 2 năm sử dụng sẽ giúp ích cho các bạn bảo vệ chiếc Lumia yêu dấu của mình

tks bác . thông tin rất hữu ích

Trích dẫn Gửi bởi NokiaLumia90
    Vào đề luôn là nếu máy anh em quay video hay lấy nét có tiếng kêu rít rít như kiểu cửa sắt bị khô dầu thì chính thức camera của anh em đã bị hỏng cần được thay thếopo31:. Mời anh em xem 2 clip sau :
    - Ở clip này khi quay và lia máy sẽ có tiếng kít kinh khủng :opo09:

- Ở gia đoạn tiếp theo bệnh sẽ nặng hơn đó là khi lấy nét máy sẽ kêu liên tục :
    :

Xin khẳng địnhopo22: đây là lỗi phần cứngopo10: !!!
    Nguyên nhân do các bạn sử dụng màn chập mở quá lâuopo24: dẫn đến tình trạng hỏng vòng bi trống rung bên trong máyopo07:!!
    Cách khắc phục[replacer_img]opo05::
    -
    Nếu máy đã bị thì nên thay camera tìm mua lại xác máy rồi ra nokia care họ sẽ thay miễn phí (mình đã điện lên nokia care nếu bạn có linh kiện thì sẽ được nokia trợ giúp thay miễn phíopo37
    -Nếu máy bạn chưa bị thì đây là cách phòng tránh:
    1. Không chụp ảnh phơi sáng liên tục máy sẽ nóng mà màn chập phải làm việc cao độopo83:
    2. Không quay phim liên tục opo05: nghe thật vô lý phải không bỏ 1 đống tiền mua máy mà lại không quay phim opo14: xin chia sẻ với các bác là những loại máy DSLR đắt tiền cũng sử dụng màn chập cơ có tính năng quay phim họ cũng rất rất rất hạn chế quay phim sẽ làm hỏng màn chập của máyopo71:
    3. Không sử dụng các ứng dụng đèn pin quá 10p hơn nữa bỏ ngay trò ấn SOS ở các ứng dụng đèn pin sẽ làm cho màn chập hoạt động muốn phát rồopo44:.
    4. Tránh làm rơi máy sẽ ảnh hưởng mạnh đến hệ thống trống rung cũng như cụm camereopo32:. (Kinh nghiệm mua máy cũ là xem máy có cấn hay móp không nếu có nên từ bỏ đi dù nó có rẻ đi nữaopo32

Mong rằng 1 số chia sẻ mình tìm hiểu ở các diễn đàn nước ngoài cũng như kinh nghiệm chính bản thân mình sau 2 năm sử dụng sẽ giúp ích cho các bạn bảo vệ chiếc Lumia yêu dấu của mình
    Nghe như tiếng thổi kèn vậy hay quá :rofl:

Trích dẫn Gửi bởi loveskyvn@yahoo.com
    Nghe như tiếng thổi kèn vậy hay quá :rofl:
    opo28: em cũng ở diễn đàn này à

Trích dẫn Gửi bởi NokiaLumia90
    opo28: em cũng ở diễn đàn này à
    em tham gia lâu rồi ạ

Thông tin rất hữu ích !

lục đc cái clip cho anh em có động lực mua em ý opo28:

Thanks bác. Con em rơi nhiều quá nên cũng kêu. Nhưng e vỗ vỗ mấy cái là hết. Hi vọng không sao opo28:opo28:opo28:

Cho em hỏi luôn là sao con này quay phim không tự chọt tay lấy nét được vậy? trước con 808 và 1520 đều làm được điều này ạ

Cơ mà clip đầu quay lên k có rít nhỉ

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối