Cộng đồng Windows & Windows Phone Việt Nam - Powered by vBulletin
Trang 1 của 20 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 192

TIN VUI cho các bạn xài 730 ^^

Sau hơn một năm theo dõi cũng như thử nghiệm các bản build của c trình Insider, mình cuối cùng cũng lên W10 Mobile cho 730 vào tuần trước (1586.164), nhưng ôi thôi, chính thức gì mà ko hề ổn định, vào One Drive mục Camera Roll bị đá ra, rồi sau khi chuyển vùng cài đặt từ máy sang thẻ thì Edge vào ko được,blah blah blah... Phải Hard Reset lại nhưng vẫn ko = 9/10 của 8.1
    Chán nản, về lại WP 8.1 dùng, và sáng nay khi ngủ dậy mình vừa sực nhớ ra một điều, (chỉ là suy đoán cá nhân), mình nhớ có lần đọc về việc trước khi lên W10M thì các máy Lumia hiện tại sẽ được cập nhật firmware, mà firmware thì có ảnh hưởng khá lớn tới khả năng hoạt động thiết bị, sao ko thử up ROM của khu vực khác xem sao.
    Vào trang http://www.lumiafirmware.com/ kiểm tra thì tòi ra được 1 điều là cái số sau cùng trong mã firmware của khu vực VN (059W5H0 - RM-1040 VAR APAC VN CV)15235.30007

Khi kiểm tra khu vực khác thì có vài khu vực cũng tương tự, còn lại đa số là 02040.00021.15235.53004

Thế là mình quyết định thử up bản của Hà Lan xem sao: 059W5P8 - RM-1040 VAR EURO DE CV
    Trong 1 tiếng, hì hục (thực ra thì ko nhiều lắm) chờ đợi down cho xong rồi flash vô máy sau đó lại đợi thêm 1 tiếng lên Windows 10 Mobile, rồi phải đợi thêm 1 tiếng để chờ các ứng dụng cập nhật cho xong, config những thứ cần thiết như One Drive, Camera, Word, Mail, Calendar cũng như lên .164 từ .107 thì điều kỳ diệu đã xảy ra, máy hoạt động mượt mà, nếu dùng thang điểm 10 so sánh với 8.1 thì là 9/10.
    Vậy là không uổng công sau 3 tiếng ngồi chờ đợi và config máy thì chiếc 730 ngày nào lê lết cái Windows 10 giờ như hóa rồng. Edge mượt mà hơn, ko còn dính chưởng bàn phím Swipe nữa, ko còn đơ đơ, trơ trơ, myTube! đã hết bị khoảng đen... v.v

Các bạn thử xem thế nào nhé opo28:
    Chúc các bạn cũng vui giống mình. Ha ha, lại tiếp tục tình yêu với Windows 10 vì cứ nghĩ là 730 con ghẻ ko được optimize tốt nên mình đã nghĩ sẽ ở hoài WP8.1

Đây là máy mình nè opo67:

UPDATE: để ý thêm là mình hay dùng display trong mục extras để chỉnh độ sáng cũng như màu sắc, thì mỗi lần khởi động lại máy thì nó lại ám vàng như cũ, mình phải chỉnh lại. Giờ hết rồi.
    Tương tự, hồi trước mình để mật khẩu, nhập xong, phải đơ 1 lúc mới vào được, giờ đã bình thường như hồi WP 8.1

chưa thử nhưng mh thấy room vn hiện tại của mh ok.không lỗi gì.chỉ tiếc là không có rung khj nhận cuộc gọi như Đá Đỏ

dài quá chả muốn đọc

Trích dẫn Gửi bởi conga
    dài quá chả muốn đọc
    Vậy mà cũng comment cho được :rofl:

Trích dẫn Gửi bởi cuoi_16
    chưa thử nhưng mh thấy room vn hiện tại của mh ok.không lỗi gì.chỉ tiếc là không có rung khj nhận cuộc gọi như Đá Đỏ
    KO biết bạn thế nào chứ mình lên rồi phải xuống đấy do lỗi dữ quá :rofl:

đa nhiệm của các bác đc bao nhiêu tap

Trích dẫn Gửi bởi tommyphany
    Vậy mà cũng comment cho được :rofl:
    các b viết ngắn gọn rễ hiểu là dc.

bạn có thể hướng dẫn từng bước đc k.

Trích dẫn Gửi bởi tommyphany
    KO biết bạn thế nào chứ mình lên rồi phải xuống đấy do lỗi dữ quá :rofl:
    mh không thấy lõi gì cả.dùng ngon lành.ah có lỗi là cập nhật Chạm không đc

Trích dẫn Gửi bởi cuoi_16
    đa nhiệm của các bác đc bao nhiêu tap
    Edge mình mở 8 tab genk mở ra đọc, ko đóng, ra nhắn tin, cầm máy chạy ra đường 15p về vẫn còn :rofl:

Trang 1 của 20 12311 ... CuốiCuối